Wanke dutse yana magance matsalolin gama gari, dole ne a koyi waɗannan ƙwarewar reno

Mai yiwuwa yawancin abokai a wurin wanki na gida za su yi amfani da dutse na halitta ko dutsen wucin gadi (suna da hangen nesa!).Duk da haka, sau da yawa akwai farar tabo ko fari a kan teburin wankewa a cikin gidan wanka, ko babu mai sheki bayan wani lokaci.
A haƙiƙa, waɗannan duk abubuwan al'ajabi ne da rashin jinya ke haifarwa.Don haka ta yaya za mu kula da teburin tebur na dutsen wanka?
Me yasa wurin wanki yayi fari?
Da farko, za mu tattauna tare da ku dalilan da suka haifar da farar teburin mu.Akwai dalilai guda biyu na kamuwa da cutar.
_1.Lalacewar kayan wanka na alkaline ko acidic.Idan aka fesa ruwan wanke hannu, sabulu, na’urar wanke bayan gida da sauran kayayyakin tsaftacewa a kan dandali na dutse, saman dutsen zai lalace a hankali, kuma saman dutsen zai bayyana fari ko ma mai kyalli.
_2.Ruwa da gurɓataccen ruwa.Domin saman dutsen ya lalace ta hanyar wankan alkaline, abin da ke kare dutsen ya lalace, ruwa da gurɓataccen ruwa suna kutsawa cikin dutsen, wanda ke haifar da tsatsa, launin rawaya da baƙar fata.
[Maganin]
1. Lalata yana da tsanani, fararen fata ko fararen fata a bayyane suke, suna buƙatar gyarawa da kuma sake yin amfani da hardening magani, za ku iya samun ƙwararrun kamfanin kula da dutse don magance;
_2.Lalacewar haske ne kuma bambancin launi ba a bayyane yake ba.Ana iya bi da shi kai tsaye tare da goge ko toner na dutse a saman.
Hanyar jinya ta_Table Wanke Hannu
_.Hanyoyin kulawa na
Granite washstand: Granite dutse ne mai ɗorewa kuma mai roba.Tsaftacewa akai-akai zai taimaka hana alamar ruwa daga taurin.
[Bayani] Idan ana son cire tabo mai taurin kai, za a iya gwada abubuwan da ba sa gogewa kamar sabulun wanke-wanke, da sauransu, kuma dole ne a guji amfani da alkali mai ƙarfi kamar ruwan ammonia.Idan ions baƙin ƙarfe ne ke haifar da tsatsa a cikin ruwa, kayan girki, da sauransu, ana iya amfani da wani abu mai ɗauke da oxalic acid don cire shi.Kar a yi amfani da bleach kai tsaye akan granite.
Wurin wanke Marble: Marmara yana da kyawawa, saboda girmansa, yana da matukar wahala a kula da kyalli na marmara.
Rufewa yana taimakawa wajen hana dutse shan ruwa, amma ruwan acid kamar ruwan lemu, lemo, soda, abinci iri-iri, da masu tsabtace gida na yau da kullun na iya lalata dutse, don haka kar a yi amfani da tsabtace acidic akan marmara.Don guje wa tabon ruwa, kurkura kuma bushe tafki bayan kowane amfani.
_2.Rigakafin kiyaye ruwa na dogon lokaci
Bayan amfani, yakamata ku zubar da ruwa a cikin wurin wanki kuma bushe ruwan akan tebur.Wannan al'ada na iya kiyaye tsaftar saman dutse da kuma rage gurɓata yanayi.
_3.Zaɓin mai tsabtace dutse daidai
Sanannen abu ne cewa dutse yana jin tsoron acid mai ƙarfi da alkali mai ƙarfi.Dutse mai tsafta bai kamata ya yi watsi da abubuwan da ake amfani da su ba don samun sauri.Gabaɗaya magana, wanki yana ɗauke da acid da alkali.Idan an yi amfani da kayan wankewa tare da abubuwan da ba a sani ba na dogon lokaci, za a yi hasara na dutsen dutse, har ma da canje-canje na pathological zai iya faruwa.Alal misali, marmara shine alkaline don amfani da alkaline detergent, yayin da granite shine acidic don amfani da acidic detergent.
Rigakafin kasusuwa a saman dutse
Ƙunƙarar ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙwallon ƙwallon waya zai rage tasirin kariya na dutse kuma ya kamata a kauce masa gwargwadon yiwuwa.
Kariya yana da iyaka kuma yana buƙatar gyara akai-akai.
Kodayake jami'an tsaro ba su da ikon yin komai, ba shi yiwuwa a wanke tebur ba tare da goge jami'an tsaro ba.Ko da mafi kyawun wakili na kariya ya lalace ta hanyar ruwan zafi, ruwan alkaline (sabulu) da kayan wanka daban-daban na dogon lokaci, tasirin zai ragu, don haka tebur yana buƙatar kulawar mu sosai.
Idan akwai ƙazanta mai zurfi, mummunar hasara na haske, tsufa na surface, micro-cracking, fracture, lalacewa, wajibi ne a tambayi ƙwararrun kamfanin kula da dutse don tsaftacewa.
Don haka, kariya ba sau ɗaya ba ne, ya kamata a gyara ta akai-akai da kuma kiyaye ta.Ƙananan gidan wanka na wanka, kada ku ba da shawarar gina kamfanoni masu sana'a na dutse, babu buƙatar ɓata farashin oh, an ba da shawarar yin amfani da wakili mai kula da dutse mai zane-zane.Farashin ba shi da tsada, shafa tare da ƙaramin zane, zai iya taka rawar tsaftacewa, kariya, gogewa, dacewa sosai.Wannan ke nan don ƙwarewar aikin jinya na teburin wanki.Shin kun san idan abokanku suna da sabbin dabarun GET?


Lokacin aikawa: Juni-14-2019

JaridaKasance da mu don Sabuntawa

Aika
WhatsApp Online Chat!